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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
MAKAMU WA RAIS PHILIP ISDOR MPANGO KUFUNGUA KONGAMANO LA 

JUKWAA LA MAENDELEO ENDELEVU 2024 

15 Aprili 2024, Dodoma: Mhe. Dkt. Philp Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania na Mlezi wa Jukwaa la Maendeleo Endelevu anatarajiwa 
kufungua kongamano la nane la Jukwaa hilo leo, lenye dhima ya “Kuhamasisha uwekezaji 
katika bustani za kijani kwa maendeleo endelevu Tanzania”. 

Kongamano hilo litahudhuriwa na viongozi kutoka kwenye maeneo mbalimbali nchini 
Tanzania – na wanaowakilisha sekta/taasisi mbalimbali ikiwemo sekta ya umma, sekta 
binafsi, taasisi za elimu ya juu na asasi za kiraia. Aidha, Mhe. Dkt. Selemani Saidi Jafo, 
Waziri wa Nchi – Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) atashiriki. 

Washiriki wa kongamano watajadili masuala muhimu ya uwekezaji na usimamizi 
madhubuti wa bustani za kijani, ikiwemo masuala ya kisera, uzoefu kutoka nchi nyingine, 
ushirikiano na wadau, na fursa zilizopo. Vile vile, kongamano litajumuisha ziara katika 
moja ya bustani ya kijani inayosimamiwa na Halmashauri ya Jiji la Dodoma.  

Jukwaa la Maendeleo Endelevu ni moja ya programu kuu za Taasisi ya UONGOZI katika 
masuala ya maendeleo endelevu. Lengo lake ni kukuza uelewa wa masuala ya uchumi 
wa kijani na mchango wake katika maendeleo nchini Tanzania. Linawakilisha zana ya 
kimaendeleo ya kujenga miunganisho ya kisekta, kuchochea maendeleo ya kiuchumi na 
kijamii, na kutunza mifumo ya ikolojia na mazingira. Tangu kuzinduliwa (2010), 
makongamano nane yamefanyika. 

Ushiriki katika kongamano hili ni kwa mwaliko pekee. 
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